blankประกาศ!!! เว็บไซต์เปิดให้บริการตามปกติแล้ว แทงบอลออนไลน์ เล่นคาสิโนออนไลน์ บาคาร่าสด รูเล็ต สล็อตออนไลน์ เกมยิงปลา พร้อมโปรโมชั่นสมัครใหม่ รับโบนัส 55% / ค่าคอม x5 และโปรฯอื่น ๆ มากมาย / เล่นกิจกรรมแจกเครดิตฟรีทุกอาทิตย์ เล่นฟรี แจกจริง!! ร่วมสนุกกันได้ทุกคน ไม่เป็นสมาชิกก็เล่นได้

ฟุตบอล ยูโร ศึกชิงแชมป์แห่งชาติยุโรป ที่กำลังจะมาถึง 2020-2021

ฟุตบอล

ฟุตบอลชิงแชมป์แห่งชาติยุโรป หรือ ฟุตบอล ยูโร 2020 รอบสุดท้ายจะฟาดแข้งกันระหว่างวันที่ 12 มิถุนายน-12 กรกฎาคม โดยนัดเปิดสนามอย่างเป็นทางการคือคู่ระหว่าง ตุรกี พบ อิตาลี ที่ สตาดิโอ โอลิมปิโก กรุงโรม ประเทศอิตาลี และนัดชิงชนะเลิศจะเกิดที่ เวมบลีย์ ลอนดอน ประเทศอังกฤษ

 

20 ทีมสุดท้าย เข้ารอบ ฟุตบอล  ยูโร 2020 จะมีทีมไหนบ้างมาดูกันได้เลย

และที่สุดท้ายที่สามารถเข้าไปเล่นฟุตบอล ยูโร 2020 ก็คือ ทัพมังกรแดง ที่เป็นทีมสุดท้ายที่คว้าตั๋วไปสุดท้ายได้สำเร็จ ซึ่งก่อนหน้านี้เหล่าบรรดาทีมเต็งต่างคว้าตั๋วไปครองกันไปเรียบร้อยแล้วทั้ง เบลเยี่ยม, อิตาลี, รัสเซีย, โปแลนด์, ยูเครน, สเปน, อังกฤษ, สาธารณรัฐเช็ก, ฝรั่งเศส, ตุรกี, ฟินแลนด์, สวีเดน, โครเอเชีย, ออสเตรีย, ฮอลแลนด์, เยอรมัน, โปรตุเกส, สวิตเซอร์แลนด์ และ เดนมาร์ก

 

การจัดทีมก่อนจับสลากในศึก ฟุตบอล ยูโร 2020 รอบ คัดเลือก

โถ 1 : อิตาลี, อังกฤษ, เบลเยียม, สเปน, ยูเครน, เยอรมัน

โถ 2 : ฝรั่งเศส, สวิตเซอร์แลนด์, โครเอเชีย, โปแลนด์, รัสเซีย, ฮอลแลนด์

โถ 3 : โปรตุเกส, ตุรกี, เดนมาร์ก, ออสเตรีย, สวีเดน, สาธารณรัฐเช็ก

โถ 4 : ฟินแลนด์, เวลส์ และ 4 ทีมจากรอบเพลย์ออฟ

 

โดย 12 ประเทศเจ้าภาพและ 12 สนามทั้งหมดที่จัดการแข่งขันฟุตบอล ยูโร มีดังนี้

  1. สตาดิโอลิมปิโก, โรม, อิตาลี (นัดเปิดสนาม, รอบแบ่งกลุ่ม กลุ่มเอ, และรอบ 8 ทีมสุดท้าย 1 นัด)
  2. โอลิมปิก สเตเดี้ยม, บากุ, อาเซอร์ไบจาน (รอบแบ่งกลุ่ม กลุ่มเอ และรอบ 8 ทีมสุดท้าย 1 นัด)
  3. เครตอฟสกี้ สเตเดี้ยม, เซนต์ ปีเตอร์สเบิร์ก, รัสเซีย (รอบแบ่งกลุ่ม กลุ่มบี และรอบ 8 ทีมสุดท้าย 1 นัด)
  4. พาร์เคน สเตเดี้ยม, โคเปนเฮเกน, เดนมาร์ก (รอบแบ่งกลุ่ม กลุ่มบี และรอบ 16 ทีมสุดท้าย 1 นัด)
  5. โยฮัน ครัฟฟ์ อารีนา, อัมสเตอร์ดัม, เนเธอร์แลนด์ (รอบแบ่งกลุ่ม กลุ่มซี และรอบ 16 ทีมสุดท้าย 1 นัด)
  6. อารีนา เนชันนาลา, บูคาเรสต์, โรมาเนีย (รอบแบ่งกลุ่ม กลุ่มซี และรอบ 16 ทีมสุดท้าย 1 นัด)
  7. เวมบลีย์, ลอนดอน, อังกฤษ (รอบแบ่งกลุ่ม กลุ่มดี, รอบ 16 ทีมสุดท้าย 1 นัด, รอบ 4 ทีมสุดท้าย 2 นัด และรอบชิงชนะเลิศ)
  8. แฮมพ์เดน พาร์ค, กลาสโกว์, สกอตแลนด์ (รอบแบ่งกลุ่ม กลุ่มดี และรอบ 16 ทีมสุดท้าย 1 นัด)
  9. ซาน มาเมส, บิลเบา, สเปน (รอบแบ่งกลุ่ม กลุ่มอี และรอบ 16 ทีมสุดท้าย 1 นัด)
  10. อวิวา สเตเดี้ยม, ดับลิน, ไอร์แลนด์ (รอบแบ่งกลุ่ม กลุ่มอี และรอบ 16 ทีมสุดท้าย 1 นัด)
  11. อัลลิแอนซ์ อารีนา, มิวนิค (รอบแบ่งกลุ่ม กลุ่มเอฟ และรอบ 16 ทีมสุดท้าย 1 นัด)
  12. ปุสกัส อารีนา, บูดาเปสต์, ฮังการี (รอบแบ่งกลุ่ม กลุ่มเอฟ และรอบ 16 ทีมสุดท้าย 1 นัด)